Very Simple because WE ARE 10a5.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chúng ta sẽ mãi là những người bạn tốt của nhau, 10a5 nhá!!!!

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 06.2012
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyThu May 24, 2012 11:58 am by nguyentuvi

» Học tiếng Nhật - Topglobis
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyThu Feb 16, 2012 4:20 pm by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyMon Sep 26, 2011 3:00 pm by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyMon Aug 22, 2011 9:33 am by tuquynh

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyTue Jul 05, 2011 4:26 pm by nguyentuvi

» Thư gửi một người bạn thân sắp lấy vợ
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyWed Jun 22, 2011 10:14 am by dahoacuong

» Những bức ảnh chỉ có ở việt nam ( Version 2)
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyWed Jun 22, 2011 9:57 am by dahoacuong

» Các tuyệt kỹ võ công trong bóng đá
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptyWed Jun 22, 2011 9:55 am by dahoacuong

» Top 5 đôi dép Việt Nam bán chạy nhất 2010..!!
SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptySun Jan 30, 2011 6:46 pm by s600_mbv

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Share | 

SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
JangDongHung
Admin
JangDongHung

Điểm : 154

SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! Vide
Bài gửiTiêu đề: SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò!   SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptySat Apr 17, 2010 10:45 am

Cúp cua, hẹn hò lên tầng thượng để chơi trò “đá lưỡi” (hôn môi); yêu một lần hai, ba cậu để được tiếng nhiều người theo đuổi. Các teen nam, nữ xem việc xem phim sex và “thực hành” là việc rất đỗi bình thường. Đặc biệt, những vụ đánh ghen, tranh “bạn gái” là một trong những nguyên nhân của bạo lực học đường tại TP HCM.

Yêu để có tiền quà vặt
K.H – học sinh trường THCS Trần V Ơn (Q.1) kể: “Bạn trai em tỏ tình em bằng hỏi thẳng em có thích làm bạn gái của bạn đó không. Em thấy bạn đó xinh trai nên kết. Với lại “yêu” cũng không mất gì, lại được bạn trai dẫn đi , uống trà trân châu thoải mái, không phải tốn khoản quà vặt…”.
T.M, học lớp 7, trường THCS Minh Đức hồn nhiên “bật mí”: “Bọn em chọn bạn trai cho mình là “đại ca” của khối hoặc ít nhất là lớp đó để được “nể”. Với lại các bạn đó có rất nhiều tiền, thỉnh thoảng lại đưa cho vài tờ polymer để tiêu¸ shopping. “Yêu” thì chỉ mất vài cái “đá lưỡi”, em tuyệt đối không cho “sờ soạng” lung tung”.
T.M cho biết thêm: “Hội em toàn các bạn gái xinh đẹp, học giỏi, học lớp chuyên, chọn của trường mà toàn yêu “đại ca” không hà…”.
Khi được hỏi việc yêu có ảnh hưởng đến chuyện học không, T.M cười tươi tắn: “Cũng có chút chút. Nhiều khi không từ chối được bạn trai rủ cúp cua, lên sân thượng “yêu”. Hoặc buổi tối, nói dối bố học thêm để đến khu vui chơi tìm chốn riêng tư”.

Những khu vui chơi là "sân yêu" của các cặp đôi teen
Tại các khu vui chơi “nghiễm nhiên” dành cho teen ở TP HCM như Diamond Plaza, Hùng Vương Plaza, dễ dàng tìm thấy các teen với đủ loại trang phục lòe loẹt, áo thun hở vai, tóc xù, ngang, xéo đủ màu sắc.

Bắt chuyện với X.L, được biết em là nữ sinh lớp 10 hiện đang theo học ở một trường THPT quận Bình Thạnh, TP HCM cùng nhóm bạn dạo vài vòng trong Diamond Plaza để mua sắm và... khoe trang phục. X.L khá hồn nhiên khi cho biết: “Tụi em chỉ mặc những trang phục để phá cách cho thoải mái sau một ngày phải mang trên mình bộ đồng phục chán ngắt. Chẳng có dịp nào để diện style của mình cả”.
Khi được hỏi tại sao các em được mang trang phục, kiểu tóc này ra khỏi nhà thì X.L cho hay: “Tụi em đều đem đồ trong túi xách. Đến đây mới vào toilet để thay và tạo mẫu tóc mới!”
"Sân yêu” của teen sau khi rời trường là các khu vui chơi như Diamond Plaza, Hùng Vương Plaza… Để có tiền, các teen nam phải xoay đủ kiểu, từ nói dối các khoản học ngoài trường đến “chôm chỉa”của bố .
“Nếu bí quá, tụi em phải vào công viên. Chỗ này tha hồ tâm sự nhưng cũng gặp nhiều anh chị lớn quá, có khi bị bắt nạt nên tụi em cũng ngại vào…”- một teen nam nói.
“Sex á - chuyện nhỏ!”
Teen T.M còn tiết lộ thêm: “Thực ra, em đã lên mạng xem phim sẽ nhiều, bạn bè em cũng “thực hành” theo, kể lung tung; còn em vẫn chưa thử với bạn trai. Qúa lắm em mới chỉ cho bạn em “sờ soạng” phía trên thôi.”
Trong nhóm của em, có bạn "yêu" cùng lúc 2 - 3 người. Máy điện thoại của bạn ấy lúc nào cũng có tin nhắn hẹn hò. Bạn ấy cũng giỏi, hẹn hò hai, ba người nhưng chẳng ai phát hiện ra bạn ấy chơi tay ba, tay tư cả.

Đối với không ít học sinh, sex giờ đây chỉ là chuyện nhỏ, các em còn đưa hình ảnh, clip lên mạng để 'khoe hàng' (Ảnh minh hoạ)
Nam học sinh lớp 8, một trường THCS tại TP HCM cho hay: “Bố em thường đi làm vắng nhà cả ngày, em thường rủ bạn gái về nhà mở mạng xem phim sex và làm theo. Bạn gái em học lớp 9, hơn em một lớp, cũng “máu” lắm!”
Việc các nam sinh đem chuyện giới tính ra khoe là nhằm ”thể hiện bản lĩnh". Trong nhóm, nam sinh nào chưa “thử” qua một lần là chưa được kết nạp thành thành viên chính thức. Để nâng cao sĩ diện, nhiều học sinh nam tìm đến gái làng chơi bằng tuổi chị gái mình để “thử cho biết”. Một nguyên tắc bất di bất dịch là chuyện riêng tư này có thể tự do “buôn” trong các nhóm HS nhưng phải tuyệt đối bí mật với các bậc phụ huynh bởi bọn trẻ đều biết không có ông bố bà nào có thể chịu nổi khi biết sự thật về con mình.
Sẵn sàng “chiến đấu” vì tình
Đứa nào dám ngắm người yêu tao? Lại tán tỉnh bồ tao à? Có biểu hiện lảng vảng gần đối tượng của tao xem?.... tất cả đều bị đánh ngay.
Yêu “đại bàng” là cách an toàn và vênh váo nhất của teen nữ. Không chỉ an toàn với bạn nữ mà ngay cả bọn con trai cũng phải nể phục. Q.A., Trường PTTH Lê Quý Đôn kể: “Em không thích bạn H. vì bạn ấy cũng không đẹp trai lắm. Nhưng ở trường này, hắn là đứa oai nhất, chẳng ai dám động vào, nên em đã nhận lời. Nhưng sau đó em lại thấy thích một bạn trai cùng lớp. Em nói chia tay H.,thế là hắn tức lên, đợi em và bạn trai kia đi học về là rủ mấy cậu khác chặn đường đánh. May mà em xin và hứa sẽ quay lại với H. nên H. tha cho bạn kia”.

Đánh nhau vì bị nói xấu, vì tranh người yêu như đang trở thành một thứ dịch tràn lan trong học đường.
Không chỉ có mấy vụ ghen của các chàng choai choai, mà mấy vụ ghen của các nàng mới ầm ĩ và hoành tráng. Một học sinh nữ lớp 7 van nài xin giấu tên, và kể về vụ đánh ghen trong toilet của trường: “Nam đang thích Hương, bỗng dưng chuyển hướng sang Nga, một học sinh mới nhập lớp. Sau một tuần Hương lầm lì chả nói lời nào, hôm ấy có giờ thể dục, khi Nga vào toilet, Hương kéo theo 4 bạn gái khác vào theo. Sau đó là màn xông vào, tốc áo của Nga lên và chụp ảnh. Hương mặt lạnh ngắt tuyên bố: “Nếu mày không tìm cách cho thằng Nam châm dứt thích mày, thì bức ảnh này sẽ đi khắp trường”. Nga sợ quá, phải xin bố cho chuyển sang trường khác”.

Theo các học sinh được hỏi, các em đều cho biết, đến quá nửa số vụ đánh nhau trong trường là do ghen tuông. “Làm gì chứ cướp người yêu là phải cho một bài học”, một nữ học sinh lớp 9 thản nhiên tuyên bố.
luv_4ever_tn
Trung Tá
Trung Tá
luv_4ever_tn

Điểm : 41

SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò!   SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò! EmptySat Jun 26, 2010 9:22 am

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

SHOCK: Cái sự " chơi" của học trò!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang